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 Bw. Samwel Marco Maneno, Naibu Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali na Makamu Mwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi wa 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

 Bi. Faith Minani, Mkurugenzi wa Utawala na Rasilimali Watu; 

 Bw. Hassan Nkya, Katibu Msaidizi wa Baraza la Wafanyakazi wa 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

 Bi. Zella Kiliat Lwemanyila, Mwenyekiti wa TUGHE, Tawi la Ofisi 

ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

 Bi. Beatrice Jeremiah Nzobanaliba, Katibu wa TUGHE, Tawi la 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

 Mwakilishi wa Vyama vya Wafanyakazi, 

 Mwakilishi wa Baraza Kuu la Wafanyakazi Serikalini; 

 Wajumbe wote wa Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

 Waandishi wa Habari, 

 Wageni Waalikwa; 

 Mabibi na Mabwana; 

 

NAWASALIMU KWA JINA LA JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA. 
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Watumishi wenzangu na wajumbe wa Baraza; 

Awali ya yote, ninamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujaalia uzima, afya 

na fursa ya kuweza kukutana hapa siku ya leo katika Mkutano huu wa 

Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Pia  

natoa shukurani zangu za dhati kwa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

ambaye pia ni Makamu Mwenyekiti wa Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali. 

 

Ninawashukuru wajumbe wa Baraza, wageni waalikwa kwa kutenga muda 

wenu kuja kuungana nasi katika siku hii. Aidha, nitakuwa mchoyo wa 

fadhila, kama sitawashukuru wajumbe wa Sekretarieti na wote waliohusika 

kuandaa Mkutano huu. Ninatambua kila mmoja wetu ana majukumu mazito 

lakini kwa kutambua umuhimu wa mkutano huu, mmeacha shughuli zenu ili 

muweze kujumuika nasi hapa siku ya leo. Hongereni sana. 

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Kama mnavyofahamu, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

imeanzishwa chini ya Ibara ya 59 (1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania ya mwaka 1977 na kupewa jukumu la kuishauri Serikali 

kuhusu mambo yote ya kisheria ndani na nje ya nchi. Ofisi inatekeleza 

majukumu haya kupitia  Sheria ya Utekelezaji wa Majukumu ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Sura ya 268 pamoja na sheria mbalimbali 

za kazi, kama vile, Agizo la Rais Na. 1 la mwaka 1970, Sheria ya Utumishi 

wa Umma, Sura ya 298 pamoja na Kanuni zake za mwaka 2003, Sheria ya 
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Ajira na Mahusiano Kazini, Sura ya 366 na Sheria ya Majadiliano ya 

Pamoja katika Utumishi wa Umma, Sura ya 105. 

 

Kwa mujibu wa sheria hizo,  Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kama 

ilivyo kwa  Taasisi zingine za Umma, inapaswa kuwashirikisha wafanyakazi 

wake katika masuala mbalimbali yanayohusu maslahi ya watumishi 

ikiwemo uandaaji na utekelezaji wa mpango na bajeti na kujadili hoja 

mbalimbali zinazotokana na utekelezaji wa mpango na bajeti ili kuzishauri 

menejimenti ipasavyo. Aidha, kwa mujibu wa ibara ya 13.1 (c) ya Mkataba 

wa kuunda Baraza la Wafanyakazi kati ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali na TUGHE wa mwaka 2020, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali inapaswa kufanya Mikutano ya Baraza la Wafanyakazi si chini ya 

mara mbili kwa mwaka. Napenda kuwafahamisha kwamba Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali inatekeleza suala hili kikamilifu ambapo 

Mkutano wa mwisho kwa mwaka wa fedha 2024/2025 ulifanyika katika 

Shule ya Uongozi ya Mwalimu Nyerere Kibaha, Pwani  tarehe 24 Januari, 

2025 kwa lengo la kupokea na kujadili taarifa ya Mpango na Bajeti ya Ofisi 

ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Mwaka wa Fedha 2025/2026. 

Mkutano huu ni mkutano wa kwanza kwa mwaka wa fedha 2025/2026. 

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Ajenda za Mkutano huu ni; kupokea taarifa ya utekelezaji wa kazi za 

TUGHE Tawi la Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Hotuba ya 

Mwenyekiti na Makamu Mwenyekiti wa Baraza, kupitia muhtasari wa 

yatokanayo na kikao cha Baraza kilichofanyika tarehe 24 Januari, 2025, 

kupokea taarifa ya mpango na bajeti ya mwaka 2025/2026 na wasilisho la 
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mpango wa mafunzo kwa mwaka wa fedha 2025/2026 na mapendekezo ya 

mafunzo kwa mwaka 2026/2027 – 2032. 

 

Ajenda ya kupokea na kujadili Taarifa ya Mpango na Bajeti ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa mwaka wa Fedha 2025/2026 ikiwa 

ndio ajenda kuu, baada ya Mkutano huu kufunguliwa rasmi, wajumbe wa 

Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

watapata fursa ya kupokea na kujadili hoja mbalimbali zitakazoibuliwa 

katika taarifa hizo na kisha kutoa mapendekezo mbalimbali ambayo 

yatawasilishwa kwa mamlaka husika kwa ajili ya kufanyiwa kazi.  

Baada ya maelezo hayo, ninapenda pia kuwajulisha kuwa, katika Mpango 

na Bajeti ya Mwaka wa Fedha 2024/2025 ulioishia mwezi Juni, 2025, Ofisi 

ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ilifanikiwa kutekeleza Mpango Kazi 

wake kama ifuatavyo: 

i. Ofisi iliandaa Miswada mbalimbali ya Sheria 19, 

ii. Sheria Kuu 433 zilitafsiriwa kutoka lugha ya Kiingereza kwenda 

lugha ya Kiswahili, 

iii. Maazimio mawili (2) yaliandaliwa na kuidhinishwa na Bunge la 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

iv. Ofisi ilikamilisha Urekebu wa Sheria Kuu 446 za nchi na 

kuandaa Toleo la Sheria zilizofanyiwa Urekebu la Mwaka 2023, 

v. Ofisi ilifanya upekuzi wa jumla ya Mikataba 3,436 ya Kitaifa na 

Kimataifa. Mikataba hii ambayo ilitoka katika Wizara, Idara 

zinazojitegemea, Mashirika ya Umma, Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa ilihusisha masuala ya ununuzi, ujenzi, 

ukarabati wa majengo na utoaji huduma za jamii, 
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vi. Hati za Makubaliano (Memoranda of Understanding) 729 

zilifanyiwa upekuzi, 

vii. Maombi ya ushauri wa kisheria 4,151 yalipokelewa na 

kufanyiwa kazi, 

viii. Ofisi iliendelea kuboresha huduma kwa watumishi kwa kulipa 

motisha kwa watumishi kuanzia mwezi Januari, 2025, 

ix. Ofisi iliandaa na kuwezesha kikao kati ya Mwanasheria Mkuu 

wa Serikali na Watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu 

wa Serikali kilichofanyika tarehe 03 Desemba, 2024 katika 

Mkoa wa Dodoma, 

x. Kuendesha, kusimamia na kushiriki katika majadiliano 

yahusuyo mikataba na usuluhishi wa mashauri ya madai,  

xi. Kuimarisha ufuatiliaji na tathmini ya utendaji kazi wa Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

xii. Kushiriki katika vikao vya Kikanda na Kimataifa ambavyo 

Serikali ina maslahi, 

xiii. Kuratibu na kufanikisha shughuli za utoaji wa ushauri wa 

kisheria kupitia Kliniki katika mikoa ya Mwanza, Dodoma, 

Kilimanjaro na Singida, 

xiv. Kuanzisha na kuzindua Kamati za Ushauri za Mikoa ya 

Mwanza, Dodoma, Kilimanjaro na Singida, 

xv. Ofisi imewezesha Watumishi kuhudhuria mafunzo ya muda 

mrefu na muda mfupi katika fani mbalimbali ndani na nje ya 

Nchi, 

xvi. Kuanzishwa kwa Ofisi ya Mwandishi Mkuu wa Sheria ambako 

kumeiwezesha Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
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kutekeleza majukumu yake kwa ukamilifu na kukidhi mahitaji ya 

nchi yetu, 

xvii. Ofisi imeendelea na utekelezaji wa miradi ya ujenzi wa 

Majengo ya Vituo Jumuishi katika mikoa ya Mwanza na Arusha 

pamoja na Ujenzi wa Jengo la Makao Makuu ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali Jijini Dodoma, 

xviii. Ofisi imeajiri watumishi wapya 17 na imepokea watumishi 21 

kwa njia ya uhamisho. 

xix. Ofisi imenunua vifaa vya mbalimbali vya Tehama na shajala. 

xx. Kuratibu na kuwezesha mafunzo kwa Mawakili wa Serikali wote 

yaliyofanyika Arusha ”Bespoke”. 

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Wakati tukiendelea kutekeleza mipango ili kufikia malengo yetu, natambua 

kuwa bado zipo changamoto kadhaa ambazo bado zinaendelea kupatiwa 

ufumbuzi. Miongoni mwa changamoto hizo ni pamoja na;  

i. Uhitaji wa rasilimali watu, 

ii. Upungufu wa vitendea kazi ikiwemo magari na vifaa vya 

TEHAMA, 

iii. Maslahi ya watumishi kama vile uboreshaji wa mishahara na 

iv. Ufinyu wa nafasi za Ofisi. 

 

Hata hivyo, pamoja na changamoto hizo, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali imefanikiwa kwa kiasi kikubwa kutekeleza mpango kazi wake wa 

bajeti ya mwaka wa fedha 2024/2025.  
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Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Ni vyema tufahamishane kuwa, tunapoendelea kutekeleza majukumu yetu, 

changamoto haziwezi kukosekana au kwisha kabisa, hivyo kwa rasilimali 

tulizonazo, niwaombe tuendelee kutekeleza majukumu yetu kwa weledi, 

uadilifu, umakini na uaminifu. Kwa upande wangu na kwa niaba ya 

Menejimenti ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, niahidi kuwa 

tutazidi kuzipatia ufumbuzi changamoto husika kwa kadri ambavyo uwezo 

wa Ofisi utakavyoruhusu. 

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Wakati nikielekea kuhitimisha Hotuba yangu, naomba nitumie nafasi hii 

kuwakumbusha wajumbe wa Baraza waliopo hapa ambao ni wawakilishi 

wa watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuzingatia 

masuala yafuatayo: 

Dira ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali inaongozwa na Dira na 

Dhima zifuatazo: 

Dira: Kuwa Taasisi yenye ufanisi, kitaaluma na kuaminika 

katika kutoa huduma bora za kisheria kwa Serikali ya Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania.  

 

Dhima: Kutoa Huduma za Kisheria zenye ubora kwa njia ya 

kuandaa Sheria, Upekuzi na Majadiliano ya Mikataba pamoja 

na Ushauri wa Kisheria kwa maendeleo ya Kijamii, Kiuchumi na 

Kisiasa. 
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Ili kufikia malengo yaliyoainishwa katika Dira na Dhima ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, watumishi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu 

wa Serikali wanapaswa kuzingatia maadili ya utumishi wa umma na misingi 

mikuu minne ambayo ni utaalamu/weledi, ubunifu, uadilifu na uwazi. 

Misingi hii, pamoja na mambo mengine, pia inatulazimu watumishi wote wa 

umma kuzingatia yafuatayo; 

 

i. Utunzaji wa siri za Serikali 

Hivi karibuni, kumeibuka tabia ya watumishi kuvujisha siri za Ofisi huku 

wakifahamu fika kuwa, kufanya hivi ni kinyume na Miongozo, Kanuni na 

Sheria za Nchi. Kwa Hotuba hii, niwatake watumishi wote wa Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuhakikisha hawatoi nyaraka au taarifa 

yeyote ile ya Ofisi kwa mtu yeyote asiyehusika au bila idhini/kibali kutoka 

kwa mwenye Mamlaka. Katika hili, kama ilivyo kwa mambo mengine ya 

utovu wa maadili, tutakuwa wakali na hatutasita kuchukua hatua za 

kisheria kwa yeyote atakayebainika kuvujisha siri za Ofisi/Serikali. 

 

ii. Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

lina wajibu mkubwa wa kuhakikisha kunakuwa na nidhamu ya 

kazi, maelewano, ushirikiano na mshikamano kati ya Wafanyakazi 

na Menejimenti ili kuleta tija na ufanisi katika uendeshaji wa 

shughuli za Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Pia, 

watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

wanapaswa kufahamu kwamba ni wajibu wetu kuheshimiana bila 

kujali tofauti zetu za kada na wadhifa tulionao. Hatua za kinidhamu 

zichukuliwe mara moja kwa watumishi wa Ofisi ya Mwanasheria 



10 

 

Mkuu wa Serikali watakaobainika kuharibu taswira ya Ofisi yetu 

kwa kujihusisha na vitendo vilivyo kinyume na maadili ya utumishi 

wa umma kama vile uvaaji mbaya, tabia ya ulevi, uzembe, rushwa 

na udanganyifu. Katika hili, Kanuni zetu za Maadili dhidi ya 

mawakili wanaokiuka maadili katika utekelezaji wa majukumu yetu 

- “The Office of the Attorney General (Discharge of Duties) 

Provision of Legal Opinion by State Attorneys and Law Officers in 

Public Service) Guidelines, G.N 32/2023 zilizochapishwa tarehe 

20 Januari, 2023 zitatumika ipasavyo. 

 

iii. Wakurugenzi na Wakuu wa Vitengo kuhakikisha mnapitia na 

kujiridhisha na kazi zilizofanywa na maafisa ambao wapo chini 

yenu kabla kazi husika hazijatoka nje ya Ofisi. Vilvile Wakurugenzi 

na Wakuu wa vitengo mtengeneze utaratibu wa kuwatumia 

Maafisa wanadamizi ili kujengea uwezo maafisa wa chini na pia 

kuendelea kudumisha ueledi na ubora wa kazi zetu. Vivyo hivyo, 

maafisa wa ngazi za chini wajenge desturi ya kupitisha kazi zao 

kwa maafisa wenzao ili kuondoa dosari za kimaudhui na 

kiuandishi kwa kazi zinazotoka nje ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu 

wa Serikali na hivyo kuweka taswira nzuri ya Ofisi. 

 

iv. Menejimenti ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuzidi 

kutafuta fursa za kuwaendeleza kielimu na kimafunzo watumishi ili 

kuendana na mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia na mbinu za 

kisasa za utendaji kazi. Napenda kutoa rai kwa watumishi wote 

kuwa, kila mmoja anapaswa, iwe kwa kujigharamia au 
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kugharamiwa na Serikali ahakikishe anapata mafunzo ya muda 

mfupi au hata ya mrefu kwa madhumuni ya kuendana na wakati. 

Kamwe tusibweteke. 

 

v. Watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

tunapotoa huduma kwa wadau mbalimbali kwa niaba ya Serikali, 

tuhakikishe wateja wetu wanapata huduma hiyo kwa wakati  kwa 

kuzingatia  muda ulioainishwa katika Mkataba wa Huduma kwa 

Wateja wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali wa mwaka 

2022. Utoaji wa huduma bora, uendane na matumizi ya lugha 

nzuri yenye staha. 

 

vi. Watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali tuongeze 

ushiriki katika kufanya mazoezi, mabonanza na michezo ya 

SHIMIWI, kwani michezo mbali ya kujenga na kuimarisha afya, 

umoja, uhusiano na ushirikiano lakini pia huboresha ufanisi katika 

maeneo yetu ya kazi. 

 

Maafisa wote tulio hapa, ni jukumu letu kuhakikisha Dhima ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali inatekelezwa ili kufikia Dira ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali.  

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Mtakumbuka kuwa, mnamo tarehe 17 Julai, 2025, nchi yetu ilizindua rasmi 

Dira ya Maendeleo ya miaka 25, maarufu kama “Dira 2050”. Katika hotuba 

ya kuzindua Dira hiyo, Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
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Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, alibainisha kuwa, dira ni mpango 

jumuishi, uliobeba maono ya masafa marefu, yakiakisi matarajiio na 

matamanio ya Watanzania kwa kipindi cha miaka 25 ijayo.  

 

Kwa mujibu wa Mheshimiwa Rais, ili kufikia dira ya kuwa Nchi ya Uchumi 

wa Kati Ngazi ya Juu unaoongozwa na maarifa na Uchumi wa viwanda, ni 

lazima kila mmoja kujenga na kudumisha utamaduni wa uwajibikaji 

unaozingatia weledi, ubunifu katika utekezaji wa majukumu yetu 

mbalimbali. 

 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, ikiwa ni Mshauri Mkuu wa Serikali 

katika masuala yote ya kisheria, tunapaswa kuhakikisha kuwa, sheria, 

sera, mipango, malengo na mikakati mbalimbali pamoja na vigezo na 

viashiria vilivyowekwa vya upimaji wa matokeo ya kiutendaji wa Watumishi 

wa umma, vinafungamanishwa na malengo na shabaha ya Dira ya 2050.  

 

Kadhalika, tunapaswa kubuni, kupanga na kutekeleza mifumo ya 

uwajibikaji na ufuatiliaji, upimaji na tathmini ya matokeo ya kazi zetu huku 

tukiongozwa na tunu za weledi, umakini, ufanisi na uwazi.  

 

Ofisi yetu, inao wajibu wa kupanga, kuratibu, kutekeleza michakato ya 

tathimini na mapitio ya sheria za Bunge na sheria ndogo za Mamlaka za 

Serikali za Mitaa zilizotungwa, zinazotungwa na zitakazotungwa kwa lengo 

la kufanya maboresho na marekebisho muhimu kwa minajili ya 

kuziwezesha Taasisi za Umma kushiriki kikamilifu na kwa tija katika 

utekelezaji wa Dira ya 2050 kwa ufanisi na tija. 
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Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Kama mnavyofahamu, mwaka huu Nchi yetu itakuwa na Uchaguzi Mkuu, 

ambapo wananchi watapata fursa ya kuchagua viongozi katika nafasi ya 

Udiwani, Ubunge na Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kwa 

mujibu wa Tume Huru ya Uchaguzi (INEC) nchini, Jumatano ya tarehe 29 

Oktoba, 2025 imetangazwa kuwa siku ya uchaguzi mkuu nchini, hivyo 

kupitia adhara hii, nitoe wito kwa watumishi wote wa Ofisi ya Mwanasheria 

Mkuu wa Serikali na wananchi kwa ujumla, kushiriki kikamilifu katika 

mchakato wa uchaguzi kwa kufuatilia, kuelewa na kupima sera za 

wagombea na kisha kuchagua viongozi bora watakaotuongoza kwa kipindi 

cha miaka mitano ijayo. 

 

 

Sisi tulio katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, ambao ni mkono 

muhimu wa kisheria kwa Serikali, tutambue kuwa kupiga kura na kuchagua 

viongozi wetu ni haki yetu ya msingi ya Kikatiba. Aidha, tukawe mabalozi 

kwa kuwaelimsha ndugu, jamaa, marafiki na wananchi wengine juu ya 

umuhimu wa kupiga kura na kuchagua viongozi sahihi ambao wataendelea 

si tu kusukuma mbele gurudumu la maendeleo ya Nchi yetu, bali watakao 

hakikisha tunu ya amani na utulivu zinadumishwa na kuendelezwa. 
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Ndugu Wajumbe wa Baraza;   

Katika Mkutano huu, pamoja na mambo mengine, wajumbe wa Baraza la 

Wafanyakazi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali watapokea na 

kujadili Taarifa ya Mpango na Bajeti ya Mwaka wa Fedha 2025/2026. 

Naomba wajumbe wote tusikilize mawasilisho kwa makini, na wakati 

utakapofika tutoe michango yetu kwa uwazi ili baadae maazimio ya 

Mkutano huu yatumike kuboresha mpango kazi na bajeti ya Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa mwaka wa fedha wa 2024/25. 

 

Ndugu Wajumbe wa Baraza; 

Baada ya kusema hayo, kwa heshima na taadhima naomba sasa nitamke 

kuwa, Mkutano huu wa Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya Mwanasheria 

Mkuu wa Serikali umefunguliwa rasmi. 

 

 

AHSANTENI KWA KUNISIKILIZA 

 

 

 

 
Hamza S. Johari 

MWANASHERIA MKUU WA SERIKLI 
 

 


